Kayayyaki

RUSSELL WANGERSKY: Titin Titin-Rivers and Plains |Ra'ayin Yanki |Ra'ayi

Barin babbar hanyar, zuwa hanyar kwalta mai lamba biyu da za ta kai gabas ga gabar tekun Avalon, wannan titin ya kan yi faci, ta yadda ba a tabbatar da cewa hanyar tana da filaye da murabba’i fiye da kwalta ta asali.
Wannan ita ce ƙasar Avalon bakarara, tare da itace ɗaya tilo a saman kafaɗunku, iska ta toshe, tana ɓoye a cikin kwarin.
Tafkuna da ciyayi bakarara an shimfida su kamar manya-manyan tudu, har zuwa sararin sama daga bangarorin biyu, rana da zafi, kasa ta bushe, ga kamshin kusoshi da ciyawar peat.
Na ajiye motata akan wata ‘yar tsakuwa da tsakuwa, inda na hango wani katon tafki da hammayar dutsen gefan dutse a gefe guda.Wannan wurin sau da yawa yana da ruwa mai zurfi da makarantun trout.Yana da kusan kilomita ɗaya daga hanya, amma nisa a nan yana da jaraba: babu wani abu a cikin idanunku don kamawa da kuma saita ma'auni mai mahimmanci, kawai undulations masu laushi a ƙasa da ɓacin rai da aka samu ta hanyar tsire-tsire masu iska.
Sa'an nan, na yi tafiya a kan hanyar keken fadama a cikin tsire-tsire na fadama.Masu cin naman rana ne kawai suka yi kama da rigar da za su tsira, ganyayen su masu siffar tauraro suna sha'awar ɗigon ɗigon ruwa masu ɗanɗano.Tsiren tulun sun yi kauri kuma ba su da ƙarfi, kamar ruwan sama na zuwa da sauri.A gefen wata ‘yar karamar hanya, kwatsam sai ga wasu ‘yan tsiraru na tsuntsaye a gabana, suna lekowa da murna, saboda wasu dalilai, ko da yaushe suna gudu daidai da ni.Bikin nawa ba zai tashi ba har sai bangon dutse ya bayyana a gabana kai tsaye.
Na dau layi na dago na dafe wani matsakaicin kifin, sannan na zauna a gefen dutsen, na cire takalmina da safana, na jingina da dutsen, na taka ruwa mai dumin ruwan kasa.Ina jin sautin ƙara da haske na Osprey, amma ba na iya ganin sautinsa a sararin sama.Akwai iska a kan ruwa, sai na yi tunanin yin iyo.A idona, motoci da manyan motoci suna tafiya a kan hanya lokaci-lokaci.Tsakuwar da aka daga da kuma titin gefen hanya sun sanya hanyar ta zama iyaka tsakanin sama da kasa, don haka ababen hawa suna tuka har zuwa wani lokaci.
Tafkuna da ciyayi bakarara an shimfida su kamar manya-manyan tudu, har zuwa sararin sama daga bangarorin biyu, rana da zafi, kasa ta bushe, ga kamshin kusoshi da ciyawar peat.
Don haka, shigar da motar, a bakin teku, yana gudana zuwa cikin wani ruwa mara zurfi da fadi mai launin ruwan kasa da kuma karamin kogin dutse, wanda ruwan ya wanke na dogon lokaci, ta yadda dukkansu suna da siffar kakin zuma da zagaye.Babu kifaye da yawa, kuma a inda suke, sun makale a cikin ramuka masu zurfi, a ƙarƙashin ɓangarorin da aka yanke, ruwan kogin yana lanƙwasa ya yanke ƙasa ƙarƙashin bishiyoyi, kuma ruwa mai sauri da ke gudana a kusurwoyi yana korar duwatsun da ke ƙasa da turawa don samar da su. dik da dams.Bakan gizo ya fita sai ƙudaje da idanun bakan gizo suka cije su, amma haka ma kudajen dodanniya suka yi ta kutsawa a kan ƙudaje da ke kewaye kafin su ciji da ƙarfi.
A kan lanƙwan, sautin ƙwanƙolin ruwan da ke gudana kamar yana cinye wasu sautuna, don haka kawai amon wanke-wanke na ruwa kawai ke birgima a kanta.Rana tana da zafi sosai, kogin da ke kan bayana ya fi zafi.Babu hutu na kwana ɗaya.
Russell Wangersky’s column appeared in the SaltWire newspaper and website on the Canadian Atlantic coast. You can contact him at russell.wangersky@thetelegram.com-Twitter: @wangersky.


Lokacin aikawa: Agusta-12-2020