ಸೌರ EPC ಎಂಜಿನಿಯರ್ಗಳಿಗೆ ಕ್ಷೇತ್ರ-ದತ್ತಾಂಶ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿ: 150 MW ಸೌದಿ PV ಸ್ಥಾವರಕ್ಕೆ ಸಾಗಿಸಲಾದ 4,200 ರಾಸಾಯನಿಕ ಗ್ರೌಂಡಿಂಗ್ ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಡ್ಗಳು 1,800 Ω·cm ಮಣ್ಣಿನಲ್ಲಿ ಐದು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ 3.1 Ω ಪ್ಯಾಡ್ ಪ್ರತಿರೋಧವನ್ನು ಹೇಗೆ ಹಿಡಿದಿಟ್ಟುಕೊಂಡವು - ಮತ್ತು ನಮ್ಮನ್ನು ಅಲ್ಲಿಗೆ ಕರೆತಂದ ಸಂಗ್ರಹಣೆ, ಸ್ಥಾಪನೆ ಮತ್ತು ಆಡಿಟ್ ಹಂತಗಳು.
TL;DR — ನಿಜವಾದ 150 MW ರಾಸಾಯನಿಕ-ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಡ್ ನಿಯೋಜನೆಯಿಂದ ಐದು ಉತ್ತರಗಳು
- ನಿಜವಾಗಿ ಏನು ರವಾನಿಸಲಾಗಿದೆ?2020-2022 ರ ಸ್ಥಾಪನಾ ವಿಂಡೋದಲ್ಲಿ 150 MW ಸೌದಿ PV ಸ್ಥಾವರಕ್ಕೆ 4,200 ರಾಸಾಯನಿಕ ಗ್ರೌಂಡಿಂಗ್ ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಡ್ಗಳು, ಜೊತೆಗೆ 2023 ರ ಮರುಪರೀಕ್ಷೆಗಾಗಿ ಬದಲಿ ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಡ್ಗಳು.
- ಕ್ಷೇತ್ರ ದತ್ತಾಂಶವು ಏನನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ?5 Ω ವಿನ್ಯಾಸ ಗುರಿಯ ವಿರುದ್ಧ ಸರಾಸರಿ ಪ್ಯಾಡ್ ಪ್ರತಿರೋಧವು 3.1 Ω ನಲ್ಲಿ ಇಳಿದಿದೆ, ಒಣ ಶ್ರೇಣಿಯ ಮೂಲೆಯಲ್ಲಿ ಐದನೇ ವರ್ಷದ ಮರುಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಟ್ಟ ಪ್ಯಾಡ್ 4.7 Ω ಓದಿದೆ.
- ಯಾವ ಮಣ್ಣಿನ ಬ್ಯಾಂಡ್ ಅದನ್ನು ಸಮರ್ಥಿಸಿತು?ಪದರಗಳ ಸಮೀಕ್ಷೆಯು 73% ವಿದ್ಯುದ್ವಾರಗಳನ್ನು 1,000-2,000 Ω·cm ಬ್ಯಾಂಡ್ನಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿತು; ಅತ್ಯಂತ ಕೆಟ್ಟ 6% 2,500 Ω·cm ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಯಿತು, ಅಲ್ಲಿ ನಾವು ದ್ವಿಗುಣಗೊಳಿಸಬೇಕಾಯಿತು.
- ಯಾವ ಮಾನದಂಡಗಳು ನಿಜವಾಗಿ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದ್ದವು? ಐಇಇಇ 837ಕನೆಕ್ಟರ್ಗಳಿಗಾಗಿ,ಐಇಸಿ 62561-7ಬ್ಯಾಕ್ಫಿಲ್ಗಾಗಿ,NFPA 70 (NEC) ವಿಧಿ 690PV-ಸೈಡ್ ಕಂಡಕ್ಟರ್ಗಾಗಿ, ಮತ್ತುNEMA GR-1ರಾಡ್ ಜ್ಯಾಮಿತಿಗಾಗಿ.
- ಯಾವುದು ವಿಫಲವಾಯಿತು ಮತ್ತು ಪರಿಹಾರವೇನು?2022 ರಲ್ಲಿ ಪೂರೈಕೆದಾರರಿಂದ ಪಡೆದ ಬ್ಯಾಕ್ಫಿಲ್ನ ಒಂದು ಬ್ಯಾಚ್ ನಮ್ಮ Q3 ಅಯಾನಿಕ್-ಸ್ಥಿರತೆಯ ಮರುಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ವಿಫಲಗೊಳಿಸಿತು (38 ಮಾದರಿಗಳಲ್ಲಿ 12 ಮಾದರಿಗಳು 60°C ನಲ್ಲಿ 30 ದಿನಗಳ ನಂತರ 35% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರತಿರೋಧಕತೆಯ ಕಡಿತವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡವು); ನಾವು ಇನ್-ಹೌಸ್ ಕಾಂಪೌಂಡಿಂಗ್ಗೆ ಬದಲಾಯಿಸಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಮುಂದಿನ ಸಾಗಣೆಗೆ ಮೊದಲು ಮರು-ಪರೀಕ್ಷೆ ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ.
ಈ ಲೇಖನದ ಕ್ಷೇತ್ರ ದತ್ತಾಂಶವು ಆಗಸ್ಟ್ 2020 ರಲ್ಲಿ ನಿಯಮಿತ ವಿಚಾರಣೆಯಾಗಿ ನಮ್ಮನ್ನು ತಲುಪಿದ 150 MW ಸೌದಿ PV ಸ್ಥಾವರದಿಂದ ಬಂದಿದೆ. ಮ್ಯಾಡ್ರಿಡ್ ಮೂಲದ EPC ಎರಡನೇ ಇಮೇಲ್ನಲ್ಲಿ ಬೆಲೆ-ಪ್ರತಿ-ತುಂಡಿನಿಂದ ನಿರ್ದಿಷ್ಟತೆಗೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಗೊಂಡಿತು - ಅವರ ಪ್ರಮುಖ ಎಂಜಿನಿಯರ್ 2018 ರಲ್ಲಿ 50 MW ಯೋಜನೆಯ ಮೂಲಕ ಬದುಕಿದ್ದರು, ಅಲ್ಲಿ ನೀರಿರುವ-ರಾಡ್ ದಾಸ್ತಾನು ಮೂರನೇ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಟಚ್-ವೋಲ್ಟೇಜ್ ಅಂಚುಗಿಂತ ದೂರ ಸರಿದಿತ್ತು. 3.1 Ω ಸರಾಸರಿ / 4.7 Ω ಕೆಟ್ಟ / ಐದು-ವರ್ಷಗಳ ನಿರ್ವಹಣೆ-ಮುಕ್ತ ಕಾರ್ಯಾಚರಣಾ ಮಾದರಿಯನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸಿದ ಸಂಗ್ರಹಣೆ, ಸ್ಥಾಪನೆ ಮತ್ತು ಆಡಿಟ್ ಅನುಕ್ರಮವು ಈ ಕೆಳಗಿನಂತಿರುತ್ತದೆ - ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಬಹುತೇಕ ಮುರಿದ ಏಕೈಕ ಪೂರೈಕೆದಾರ ಬ್ಯಾಚ್.
1. ವಿಫಲವಾದ ನೀರಿರುವ-ರಾಡ್ ಸ್ಥಾವರದಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭವಾದ ನಿರ್ವಹಣೆ-ಮುಕ್ತ ಸ್ಪೆಕ್
ಉಲ್ಲೇಖ ವೈಫಲ್ಯವೆಂದರೆ 2018 ರಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯಾರಂಭ ಮಾಡಿದ 50 MW ಚಿಲಿಯ PV ಸ್ಥಾವರವು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಚಾಲಿತ ತಾಮ್ರ-ಹೊದಿಕೆಯ ರಾಡ್ಗಳು ಮತ್ತು ಆರು ತಿಂಗಳ ನೀರಿನ ಚಕ್ರದೊಂದಿಗೆ. ಮೂರನೇ ವರ್ಷದ ಹೊತ್ತಿಗೆ, ಆರು ಇನ್ವರ್ಟರ್ ಪ್ಯಾಡ್ಗಳಲ್ಲಿನ ಟಚ್-ವೋಲ್ಟೇಜ್ ವಿಂಡೋ ವಿನ್ಯಾಸದ ಅಂಚುಗಿಂತ ಮೇಲಕ್ಕೆ ಸರಿದಿತ್ತು ಏಕೆಂದರೆ 2020 ರಲ್ಲಿ ಎರಡು ನಿಗದಿತ ನೀರಿನ ಭೇಟಿಗಳನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಬಿಡಲಾಯಿತು (COVID ಪ್ರಯಾಣ ನಿರ್ಬಂಧಗಳು). ರಾಡ್ಗಳು ಭೌತಿಕವಾಗಿ ವಿಫಲವಾಗಿರಲಿಲ್ಲ - ಅವು ಒಣಗಿ ಹೋಗಿದ್ದವು. ಆರು ಪ್ಯಾಡ್ಗಳಲ್ಲಿ ಮೂರರಲ್ಲಿ ಪ್ಯಾಡ್ ಪ್ರತಿರೋಧವು 5 Ω ಮಿತಿಯನ್ನು ದಾಟಿತ್ತು.
ರಾಸಾಯನಿಕ ಗ್ರೌಂಡಿಂಗ್ ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಡ್ ಮುಚ್ಚುವ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಅಂತರ ಅದು. ನಮ್ಮ ಉತ್ಪನ್ನವು 100 ಎಂಎಂ ನಿಂದ 150 ಎಂಎಂ ಆಗರ್ಡ್ ಆನ್ಯುಲಸ್ ಒಳಗೆ ತಾಮ್ರ-ಲೇಪಿತ ಉಕ್ಕಿನ ಕೋರ್ (17.2 ಎಂಎಂ ನಿಂದ 25.4 ಎಂಎಂ) ಆಗಿದ್ದು, ಮೆಗ್ನೀಸಿಯಮ್ ಸಲ್ಫೇಟ್ ಮತ್ತು ತೇವಾಂಶ-ಧಾರಣ ಸಂಯೋಜಕದೊಂದಿಗೆ ಸಂಯೋಜಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಬೆಂಟೋನೈಟ್ ಜೇಡಿಮಣ್ಣಿನಿಂದ ಬ್ಯಾಕ್ಫಿಲ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಸಂಯುಕ್ತವು ಸುತ್ತುವರಿದ ತೇವಾಂಶವನ್ನು ಹೀರಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ರಾಡ್ ಮೇಲ್ಮೈಗೆ ಹಿಡಿದಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ; ಮೆಗ್ನೀಸಿಯಮ್ ಸಲ್ಫೇಟ್ ತಕ್ಷಣದ ಮಣ್ಣಿನ ಪರಿಮಾಣದ ವಾಹಕತೆಯನ್ನು ಇಡುತ್ತದೆ. ಸಸ್ಯ-ಮಟ್ಟದ ಪರಿಣಾಮವೆಂದರೆ ಸ್ಪರ್ಶ-ವೋಲ್ಟೇಜ್ ವಿಂಡೋ 25 ರಿಂದ 30 ವರ್ಷಗಳ ವಿನ್ಯಾಸ ಜೀವಿತಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ವಿನ್ಯಾಸ ಅಂಚಿನೊಳಗೆ ಇರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನೀರಿನ ಚಕ್ರವು ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ ಮತ್ತು ನಿರ್ವಹಣೆ ಯೋಜನೆಯಿಂದ ಹೊರಗುಳಿಯುತ್ತದೆ.
ಸೌದಿ ಯೋಜನೆಗೆ, ನೀರಿರುವ ರಾಡ್ ಮತ್ತು ರಾಸಾಯನಿಕ ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಡ್ ನಡುವಿನ ವ್ಯತ್ಯಾಸವೆಂದರೆ EPC ಮೊದಲ ದಿನವೇ ಆಸ್ತಿಗೆ ಬರೆಯುತ್ತಿದ್ದ ಐದು ವರ್ಷಗಳ O&M ಬದ್ಧತೆಯಾಗಿತ್ತು. ಆ ಫ್ರೇಮಿಂಗ್ ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿದ್ದ ನಂತರ, ಪ್ರತಿ-ಪೀಸ್ ಪ್ರೀಮಿಯಂ ರಕ್ಷಣಾತ್ಮಕ ಲೈನ್ ಐಟಂ ಆಗುತ್ತದೆ.
2. 4,200 ವಿದ್ಯುದ್ವಾರಗಳನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಿದ ಮಣ್ಣು-ನಿರೋಧಕ ನಕ್ಷೆ
ಇದಕ್ಕೆ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕ ಉತ್ತರರಾಸಾಯನಿಕ ವಿದ್ಯುದ್ವಾರವು ಐಚ್ಛಿಕವಾಗಿರುವುದನ್ನು ಯಾವಾಗ ನಿಲ್ಲಿಸುತ್ತದೆ?ಮಣ್ಣು-ನಿರೋಧಕ ನಕ್ಷೆಯಾಗಿದೆ. ಸೌದಿ ಸ್ಥಾವರಕ್ಕಾಗಿ ನಾವು 1.8 ಕಿಮೀ² ಅರೇ ಹೆಜ್ಜೆಗುರುತನ್ನು ವೆನ್ನರ್ ಫೋರ್-ಪಿನ್ ಸಮೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ನಡೆಸಿದ್ದೇವೆ, ಯೋಜಿತ ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಡ್ ಆಳದಲ್ಲಿ (1.5 ಮೀ ಮತ್ತು 3.0 ಮೀ ಪ್ರೋಬ್ಗಳು) ಪಿನ್ಗಳನ್ನು ಬಳಸಿದ್ದೇವೆ. ಹೊಸ ಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ ಇಪಿಸಿ ಅದೇ ಪ್ರಶ್ನೆಯನ್ನು ಕೇಳಿದಾಗ ನಾನು ಬಳಸುವುದೇ ಕೆಳಗಿನ ವಿವರಣೆಯಾಗಿದೆ.
| ರೆಸಿಸ್ಟಿವಿಟಿ ಬ್ಯಾಂಡ್ (Ω·ಸೆಂ.ಮೀ) | ವಿದ್ಯುದ್ವಾರಗಳ ಪಾಲು | ನಾವು ನಿರ್ದಿಷ್ಟಪಡಿಸಿದ್ದು |
|---|---|---|
| ~500 ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ | 0% (ಸೌದಿ ಸೈಟ್ನಲ್ಲಿ ಈ ವಾಹಕ ಮಣ್ಣು ಇರಲಿಲ್ಲ) | ಅನ್ವಯಿಸುವುದಿಲ್ಲ - ಶುಷ್ಕ PV ತಾಣಗಳಲ್ಲಿ ಅಪರೂಪ. |
| 500 ರಿಂದ 1,000 | 21% | ಪ್ರತಿ ಪ್ಯಾಡ್ಗೆ ಒಂದೇ 1.5 ಮೀ ರಾಸಾಯನಿಕ ವಿದ್ಯುದ್ವಾರ; ಸರಾಸರಿ ಓದುವಿಕೆ 4.2 Ω. |
| 1,000 ರಿಂದ 2,000 | 73%(ವಿನ್ಯಾಸ-ಕೇಂದ್ರ ಬ್ಯಾಂಡ್) | ಪ್ರತಿ ಪ್ಯಾಡ್ಗೆ ಒಂದೇ 2.4 ಮೀ ರಾಸಾಯನಿಕ ವಿದ್ಯುದ್ವಾರ; ಸರಾಸರಿ ಓದುವಿಕೆ3.1 ಓಮ್. |
| 2,000 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು | 6% (ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ನೈಋತ್ಯ ಮೂಲೆ) | ದ್ವಿಗುಣಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ: ಡೆಲ್ಟಾ ಮಾದರಿಯಲ್ಲಿ ಎರಡು 2.4 ಮೀ ವಿದ್ಯುದ್ವಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸಣ್ಣ ಮೇಲ್ಮೈ ಜಲ್ಲಿ ಪದರ; ಕೆಟ್ಟ ಓದುವಿಕೆ 4.7 Ω. |
ಮುಖ್ಯವಾದ ಸಂಖ್ಯೆಯು ಯೋಜಿತ ವಿದ್ಯುದ್ವಾರದ ಆಳದಲ್ಲಿನ ಪ್ರತಿರೋಧಕತೆಯ ಓದುವಿಕೆಯಾಗಿದೆ, ಮೇಲ್ಮೈ ಓದುವಿಕೆಯಲ್ಲ.ಸೌದಿ ಸೈಟ್ನಲ್ಲಿ ಮೇಲ್ಮೈ ನಾಲ್ಕು-ಪಿನ್ ಓದುವಿಕೆ 380 Ω·cm (ಚಾಲಿತ ರಾಡ್ ಸಾಕಾಗಿತ್ತು ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತಿತ್ತು); 1.5 ಮೀ ಓದುವಿಕೆ 1,400 Ω·cm ಮತ್ತು 3.0 ಮೀ ಓದುವಿಕೆ 1,800 Ω·cm ಆಗಿತ್ತು. ಲೇಯರ್ಡ್ ಸಮೀಕ್ಷೆ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, EPC ನೀರಿರುವ ಚಾಲಿತ-ರಾಡ್ ದಾಸ್ತಾನುಗಳನ್ನು ನಿರ್ದಿಷ್ಟಪಡಿಸುತ್ತಿತ್ತು.
3. ನಮ್ಮ ಟೈಪ್-ಟೆಸ್ಟ್ ವರದಿಯಲ್ಲಿ "ನಿರ್ವಹಣೆ-ಮುಕ್ತ" ಎಂದರೆ ಏನು?
ಈ ನುಡಿಗಟ್ಟು ಉದ್ಯಮ-ಪ್ರಮಾಣಿತವಾಗಿದೆ ಆದರೆ ಕೊಳಕಾಗಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನಾವು ಅದನ್ನು ಪ್ರತಿ ಸಾಗಣೆಗೆ ಲಿಖಿತವಾಗಿ ನಮೂದಿಸುತ್ತೇವೆ. ನಮ್ಮ ಶಿಪ್ಪಿಂಗ್ ಡಾಕ್ನಲ್ಲಿರುವ ನಿರ್ವಹಣೆ-ಮುಕ್ತ ರಾಸಾಯನಿಕ ಗ್ರೌಂಡಿಂಗ್ ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಡ್ ನಾಲ್ಕು ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು ಅದು ಟೈಪ್-ಟೆಸ್ಟ್ ವರದಿಯಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು PO ಗೆ ಸಹಿ ಹಾಕುವ ಮೊದಲು EPC ನೋಡಲು ಕೇಳಬೇಕಾದ ವರದಿಯಾಗಿದೆ.
- ಹೈಗ್ರೊಸ್ಕೋಪಿಕ್ ಬ್ಯಾಕ್ಫಿಲ್ (ಪ್ರತಿಐಇಸಿ 62561-7).ಬೆಂಟೋನೈಟ್ ಅನ್ನು ಮೆಗ್ನೀಸಿಯಮ್ ಸಲ್ಫೇಟ್ (ಸೋಡಿಯಂ ಕ್ಲೋರೈಡ್ ಅಲ್ಲ, ಇದು ತಾಮ್ರ-ಲೇಪಿತ ಕೋರ್ಗಳ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ) ನೊಂದಿಗೆ ಸಂಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ. 60°C / 30-ದಿನಗಳ ಅಯಾನಿಕ್-ಸ್ಥಿರತೆಯ ಪರೀಕ್ಷೆಯು ಪೂರೈಕೆದಾರರ ಶಾರ್ಟ್ಕಟ್ಗಳನ್ನು ಹಿಡಿಯುತ್ತದೆ: ಕಂಪ್ಲೈಂಟ್ ಸಂಯುಕ್ತಗಳು ≥80% ಪ್ರತಿರೋಧಕ ಕಡಿತವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ; 2022 ರ ಪೂರೈಕೆದಾರ ಬ್ಯಾಚ್ 65% ಕ್ಕೆ ಇಳಿದಿದೆ, ಇದು ಇನ್-ಹೌಸ್ ಸಂಯುಕ್ತ ಸ್ವಿಚ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸುತ್ತದೆ.
- ತಾಮ್ರ ಹೊದಿಕೆಯ ಉಕ್ಕಿನ ಕೋರ್ ಗೆNEMA GR-1, 254 µm ಕನಿಷ್ಠ ಕ್ಲಾಡಿಂಗ್.ಗ್ಯಾಲ್ವನಿಕ್ ಸವೆತವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುತ್ತದೆ. ಕಡಿಮೆ-ಪ್ರವಾಹ ಸಿಗ್ನಲ್ ಅರ್ಥಿಂಗ್ಗಾಗಿ ಒಳಗಿನ ಸ್ಪೆಕ್ ಆದರೆ ಸ್ಟ್ರೈಕ್ ಈವೆಂಟ್ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ESE ಟರ್ಮಿನೇಷನ್ ಹೊಂದಿರುವ ಇಂಪಲ್ಸ್-ಕರೆಂಟ್ ಲೋಡ್ಗೆ ತುಂಬಾ ತೆಳುವಾದ ಕ್ಲಾಡಿಂಗ್ 180 µm ಹೊಂದಿರುವ 2021 ಪೂರೈಕೆದಾರರನ್ನು ನಾವು ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದ್ದೇವೆ.
- ಕ್ಲ್ಯಾಂಪ್-ಆನ್ ಅಳತೆ ವಿಂಡೋ ಹೊಂದಿರುವ ಶಾಶ್ವತ ತಪಾಸಣೆ ಪಿಟ್.300 mm × 300 mm × 300 mm ಪಾಲಿಮರ್ (ಕಾಂಕ್ರೀಟ್ ಅಲ್ಲ; ಶುಷ್ಕ-ಉಷ್ಣ ಸೈಕ್ಲಿಂಗ್ನಲ್ಲಿ ಕಾಂಕ್ರೀಟ್ ಬಿರುಕುಗಳು). ಕ್ಲ್ಯಾಂಪ್-ಆನ್ ರೀಡ್ O&M ಸಿಬ್ಬಂದಿಗೆ ಪ್ರತಿ ಪ್ಯಾಡ್ಗೆ 30 ಸೆಕೆಂಡುಗಳಲ್ಲಿ ಐದನೇ ವರ್ಷದ ಮರುಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ.
- ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ ಮತ್ತು ನಿರ್ವಹಣೆ ಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ನಿಗದಿತ ಮರು ನೀರು ಸರಬರಾಜು ಇಲ್ಲ.ಸೌದಿ ಕೈಪಿಡಿಯು ಒಂದು ವರ್ಷ, ಮೂರನೇ ವರ್ಷ ಮತ್ತು ಐದನೇ ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಕ್ಲ್ಯಾಂಪ್-ಆನ್ ಅನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ - ನಡುವೆ ಏನೂ ಇಲ್ಲ. ಆರು ಅಥವಾ ಹನ್ನೆರಡು ತಿಂಗಳ ನೀರಿನ ಚಕ್ರ ಎಂದರೆ ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಡ್ ಅನ್ನು ತಪ್ಪಾಗಿ ನಿರ್ದಿಷ್ಟಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ.
a ನಡುವಿನ ವ್ಯತ್ಯಾಸರಾಸಾಯನಿಕ ಗ್ರೌಂಡಿಂಗ್ ವಿದ್ಯುದ್ವಾರಮತ್ತು ಒಂದುಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಲೈಟಿಕ್ ಅಯಾನ್ ಗ್ರೌಂಡ್ ರಾಡ್ನಮ್ಮ ಸಾಲಿನಲ್ಲಿ ಜ್ಯಾಮಿತೀಯವಾಗಿದೆ, ಕ್ರಿಯಾತ್ಮಕವಾಗಿಲ್ಲ - ತಾಮ್ರದ ಕೊಳವೆ vs ತಾಮ್ರ-ಹೊದಿಕೆಯ ಉಕ್ಕಿನ ಕೋರ್, ಅದೇ ಬ್ಯಾಕ್ಫಿಲ್. ಸೌದಿ ಸ್ಥಾವರದಲ್ಲಿ 5 Ω ಗುರಿಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಎರಡೂ ಒಂದೇ ರೀತಿಯ 3.1 Ω ಸರಾಸರಿಯನ್ನು ನೀಡಿವೆ.
4. ಸೌದಿ ಸ್ಪೆಕ್ನಲ್ಲಿ ಅಡ್ಡ-ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾದ ನಾಲ್ಕು ಮಾನದಂಡಗಳು
ಸೌದಿ ಸ್ಪೆಕ್ ನಾಲ್ಕು ಮಾನದಂಡಗಳನ್ನು ಅಡ್ಡ-ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದೆ. ಯಾವ ಮಾನದಂಡವು ಯಾವ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು EPC ಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಸೂಚ್ಯವಾಗಿ ಬಿಡುವ ಭಾಗವಾಗಿದೆ - ಇಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯ ನಕ್ಷೆ ಇದೆ.
| ಪ್ರಮಾಣಿತ | ಅದು ಏನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಿತು | EPC ಏನು ತೋರಿಸಿದೆ |
|---|---|---|
| ಐಇಇಇ 837 | ಪ್ರತಿ ವಿದ್ಯುದ್ವಾರದಿಂದ ಉಪಕರಣ-ಗ್ರೌಂಡಿಂಗ್ ಕಂಡಕ್ಟರ್ಗೆ ಎಕ್ಸೋಥರ್ಮಿಕ್-ವೆಲ್ಡೆಡ್ ಸಂಪರ್ಕಗಳು. | ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿರುವ ಕಂಡಕ್ಟರ್ ಗಾತ್ರಕ್ಕಾಗಿ ಕನೆಕ್ಟರ್ ಪಟ್ಟಿ (ನಾವು ಟ್ರಂಕ್ಗೆ 4/0 AWG, ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಪ್ಯಾಡ್ಗಳಿಗೆ 2 AWG ಬಳಸಿದ್ದೇವೆ); ಕೇಬಲ್-ಟು-ರಾಡ್ ಪರೀಕ್ಷಾ ವರದಿ. |
| ಐಇಸಿ 62561-7 | ಬ್ಯಾಕ್ಫಿಲ್ ಸಂಯುಕ್ತವೇ. | ಪ್ರಕಾರ-ಪರೀಕ್ಷಾ ವರದಿ: ಉಲ್ಲೇಖ ತೇವಾಂಶದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿರೋಧಕ ಕಡಿತ ಅಂಶ ಜೊತೆಗೆ 60°C / 30-ದಿನಗಳ ಅಯಾನಿಕ್-ಸ್ಥಿರತೆಯ ಫಲಿತಾಂಶ.ಸ್ಪರ್ಧಿಗಳ ಉಲ್ಲೇಖಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಣೆಯಾಗಿರುವುದು. |
| NFPA 70 (NEC) ವಿಧಿ 690 | ಅರೇ ಫ್ರೇಮ್ನಿಂದ ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಡ್ಗೆ ಗ್ರೌಂಡಿಂಗ್ ಕಂಡಕ್ಟರ್ ಗಾತ್ರೀಕರಣದ ಉಪಕರಣಗಳು. | ಕಂಡಕ್ಟರ್ ರನ್ ಗಾತ್ರವು NEC 690 ಕೋಷ್ಟಕದ ಪ್ರಕಾರವಾಗಿದ್ದು, ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಡ್ ಮುಕ್ತಾಯವನ್ನು ಮಾನ್ಯತೆ ಪಡೆದ ಘಟಕ ಮಾನದಂಡಕ್ಕೆ ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ (ಯುಎಸ್ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ UL 467, ಸ್ಥಾವರವು ಸೌದಿ ಅರೇಬಿಯಾದಲ್ಲಿದ್ದರೂ ಸಹ - EPC ಯುಎಸ್ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಆಡಿಟ್ ಬೇಸ್ಲೈನ್ ಆಗಿ ಬಳಸಿದೆ). |
| NEMA GR-1 | ರಾಡ್ ಆಯಾಮಗಳು, ತಾಮ್ರ-ಲೇಪನದ ದಪ್ಪ, ನೇರತೆ. | ಗಿರಣಿ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರ: ವ್ಯಾಸ ± 0.1 ಮಿಮೀ, ತಾಮ್ರದ ದಪ್ಪ ≥254 µm, ನೇರತೆ ≤1 ಮಿಮೀ / 300 ಮಿಮೀ. |
MV ಪ್ಯಾಡ್ಗಳು ಮತ್ತು POI ಸಬ್ಸ್ಟೇಷನ್ಗಾಗಿ,ಐಇಇಇ 80ಮತ್ತುಐಇಇಇ 665ಕಚ್ಚಾ ಪ್ಯಾಡ್ ಪ್ರತಿರೋಧವಲ್ಲ, ಬೈಂಡಿಂಗ್ ನಿರ್ಬಂಧವಾಗಿತ್ತು. ಎರಡೂ ಲೀಡ್ಗಳು ಸಹಿ ಹಾಕುವ ಮೊದಲು IEEE 837 ಅನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗಿತ್ತು.
5. ವಿದ್ಯುದ್ವಾರಗಳು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಅರೇಯಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಿಗೆ ಹೋದವು
ಸೌದಿ ಸ್ಥಾವರದಲ್ಲಿ, "ನಾನು ಅವುಗಳನ್ನು ಎಲ್ಲಿ ಇಡಬೇಕು" ಎಂಬ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಮೊದಲ ಕಂಟೇನರ್ ಅನ್ನು ಸಾಗಿಸುವ ಮೊದಲು EPC ಮೂರು ಬಾರಿ ಪರಿಷ್ಕರಿಸಿದ ಏಕ-ಸಾಲಿನ ರೇಖಾಚಿತ್ರದ ವಿರುದ್ಧ ಉತ್ತರಿಸಲಾಯಿತು. ರಾಸಾಯನಿಕ ವಿದ್ಯುದ್ವಾರಗಳು ಐದು ವಿಭಿನ್ನ ಸ್ಥಳ ಪ್ರಕಾರಗಳಲ್ಲಿ ಇಳಿದವು - ಮತ್ತು ಖರೀದಿ ದಾಖಲೆಯು ಯಾವ ಮಾನದಂಡವು ಯಾವ ಸ್ಥಳವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಕರೆಯಬೇಕಾಗಿತ್ತು, ಏಕೆಂದರೆ ಒಂದೇ ವಿದ್ಯುದ್ವಾರದ ಜ್ಯಾಮಿತಿಯನ್ನು ಪ್ರತಿಯೊಂದಕ್ಕೂ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿ ನಿರ್ದಿಷ್ಟಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಚಿತ್ರ 2 — ಸೌದಿ-ಸ್ಥಾವರ ಇನ್ವರ್ಟರ್ ಪ್ಯಾಡ್ನಲ್ಲಿ ಪೂರ್ಣಗೊಂಡ ತಪಾಸಣಾ ಗುಂಡಿಯಲ್ಲಿ ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಲೈಟಿಕ್ ಅಯಾನ್ ಗ್ರೌಂಡ್ ರಾಡ್ ಮಾದರಿಯ ರಾಸಾಯನಿಕ ವಿದ್ಯುದ್ವಾರ. ತಾಮ್ರ-ಹೊದಿಕೆಯ ಕೋರ್ ಅನ್ನು ತಪಾಸಣಾ ಗುಂಡಿ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಉಪಕರಣ-ಗ್ರೌಂಡಿಂಗ್ ಕಂಡಕ್ಟರ್ಗೆ ಬಾಹ್ಯ ಉಷ್ಣವಾಗಿ ಬೆಸುಗೆ ಹಾಕಲಾಗುತ್ತದೆ.
- ಇನ್ವರ್ಟರ್ ಪ್ಯಾಡ್ಗಳು.ಪ್ರತಿ ಪ್ಯಾಡ್ಗೆ ಒಂದರಂತೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಯಿತು; 1.5 ಮೀ ಸಮೀಕ್ಷೆಯು 1,800 Ω·cm (1,316 ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಡ್ಗಳು, ಸರಾಸರಿ 3.1 Ω) ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿರುವ 14 ಪ್ಯಾಡ್ಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಸೆಕೆಂಡ್ ಅನ್ನು ಸೇರಿಸಲಾಯಿತು.
- MV ಟ್ರಾನ್ಸ್ಫಾರ್ಮರ್ ಪ್ಯಾಡ್ಗಳು.ಪ್ರತಿ ಪ್ಯಾಡ್ಗೆ ಎರಡು ವಿದ್ಯುದ್ವಾರಗಳು ಜೊತೆಗೆ ಮೇಲ್ಮೈ ಜಲ್ಲಿ ಪದರ, IEEE 80 ಟಚ್- ಮತ್ತು ಸ್ಟೆಪ್-ವೋಲ್ಟೇಜ್ ವಿಂಡೋ (84 ಪ್ಯಾಡ್ಗಳು, 168 ವಿದ್ಯುದ್ವಾರಗಳು) ವಿರುದ್ಧ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ.
- ಸಂಯೋಜಕ ಪೆಟ್ಟಿಗೆಗಳು.ಪ್ರತಿ ಪೆಟ್ಟಿಗೆಗೆ ಒಂದು ವಿದ್ಯುದ್ವಾರ (1,890 ವಿದ್ಯುದ್ವಾರಗಳು).
- ಮುಖ್ಯ ಡಿಸಿ ಉಪಕರಣ-ಗ್ರೌಂಡಿಂಗ್ ಟ್ರಂಕ್ನ ಎರಡೂ ತುದಿಗಳು.ಎರಡು ವಿದ್ಯುದ್ವಾರಗಳು (1.4 ಕಿಮೀ ಕಾಂಡ).
- ESE ಮಿಂಚಿನ ಕೆಳಮುಖ ವಾಹಕದ ಮುಕ್ತಾಯಗಳು.ಅರೇ ಪರಿಧಿಯಲ್ಲಿ 24 ESE ಏರ್ ಟರ್ಮಿನಲ್ಗಳು ಮತ್ತು MV ಸ್ವಿಚ್ಗೇರ್ ಹೌಸಿಂಗ್, ಪ್ರತಿಯೊಂದೂ ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಲೈಟಿಕ್ ಅಯಾನ್ ಗ್ರೌಂಡ್ ರಾಡ್ ಟರ್ಮಿನೇಷನ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ (ಇಂಪಲ್ಸ್-ಕರೆಂಟ್ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು ಬಂಧಿಸುವ ನಿರ್ಬಂಧವಾಗಿತ್ತು).
ಒಟ್ಟು: 4,200 ರಾಸಾಯನಿಕ ವಿದ್ಯುದ್ವಾರಗಳು, EPC ಯ ಖರೀದಿ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿ ಮತ್ತು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 2020 ಮತ್ತು ಮಾರ್ಚ್ 2022 ರ ನಡುವೆ ಕ್ಸಿನ್ಚಾಂಗ್ನಿಂದ ಹೊರಟ ಕಂಟೇನರ್ಗಳಿಗೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗುತ್ತವೆ. ಮೊದಲ ಪರಿಷ್ಕರಣೆಯಲ್ಲಿ ನಾನು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ನೋಡುವ ತಪ್ಪು ಎಂದರೆ ಎಲ್ಲಾ ಐದು ಸ್ಥಳ ಪ್ರಕಾರಗಳನ್ನು ಒಂದೇ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸುವುದು - ಅವು ಅಲ್ಲ. ಖರೀದಿ ದಾಖಲೆಯು ಯಾವ ಮಾನದಂಡವು ಯಾವ ಸ್ಥಳವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಕರೆಯಬೇಕು.
6. ಪೂರೈಕೆದಾರರನ್ನು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ವಿಭಿನ್ನಗೊಳಿಸಿದ ಬ್ಯಾಕ್ಫಿಲ್-ರಸಾಯನಶಾಸ್ತ್ರದ ವಿಶೇಷಣ
ಸೌದಿ ಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ, ಬ್ಯಾಕ್ಫಿಲ್ ವಿಶೇಷಣವು ಬಿಡ್ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿರುವ ಇಬ್ಬರು ಅಂತಿಮ ಸ್ಪರ್ಧಿಗಳನ್ನು ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸಿತು. ಒಂದು ಹಿಂಬದಿಯ ಕವರ್ನಲ್ಲಿ ಒಂದೇ IEC 62561-7 ಉಲ್ಲೇಖದೊಂದಿಗೆ 14 ಪುಟಗಳ ಕ್ಯಾಟಲಾಗ್ ಅನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿತು. ಇನ್ನೊಂದು ನಾಲ್ಕು ಉಲ್ಲೇಖ ತೇವಾಂಶ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿರೋಧಕ ಕಡಿತ ಅಂಶ, 60°C / 30-ದಿನಗಳ ಅಯಾನಿಕ್-ಸ್ಥಿರತೆಯ ಫಲಿತಾಂಶ, 90-ದಿನಗಳ ತೇವಾಂಶ-ಧಾರಣ ಕರ್ವ್ ಮತ್ತು ESIA-ಹಂತದ ಪರಿಸರ ಅನುಸರಣೆ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡ 38-ಪುಟಗಳ ಪ್ರಕಾರ-ಪರೀಕ್ಷಾ ವರದಿಯನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿತು. ಎರಡನೆಯದು EPC 25-ವರ್ಷಗಳ O&M ಯೋಜನೆಗೆ ಬರೆಯುವ ಪೂರೈಕೆದಾರ.
ಸೌದಿ ವಿಶೇಷಣಗಳಿಗಾಗಿ ನಾವು ಬರೆಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ಖರೀದಿ ಭಾಷೆಯು ನಾಲ್ಕು ಆಸ್ತಿಗಳನ್ನು ಕರೆದಿದೆ - ಪ್ರತಿ ಸಾಗಣೆಗೆ ನಾವು ಆಂತರಿಕವಾಗಿ ಪರೀಕ್ಷಿಸುವ ಅದೇ ನಾಲ್ಕು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಪ್ರಕಾರ-ಪರೀಕ್ಷಾ ವರದಿಯಲ್ಲಿ ಬರುವ ಅದೇ ನಾಲ್ಕು.
- ಪ್ರತಿರೋಧಕ ಕಡಿತ ಅಂಶ (IEC 62561-7 ಪ್ರಕಾರ).ಪ್ರಮಾಣಿತ: 20% ಉಲ್ಲೇಖ ತೇವಾಂಶದಲ್ಲಿ 12:1.
- ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ಅಯಾನಿಕ್ ಸ್ಥಿರತೆ (60°C / 30-ದಿನಗಳ ಮರುಪರೀಕ್ಷೆ).ಸೋಡಿಯಂ ಕ್ಲೋರೈಡ್ ಮೇಲೆ ಮೆಗ್ನೀಸಿಯಮ್ ಸಲ್ಫೇಟ್ (ಕ್ಲೋರೈಡ್ ತಾಮ್ರ-ಲೇಪಿತ ಕೋರ್ಗಳ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ); ಮಿತಿ ≥80% ಧಾರಣ. 2022 ರ ಪೂರೈಕೆದಾರ ಬ್ಯಾಚ್ 65% ಕ್ಕೆ ಹಿಂತಿರುಗಿತು - ಇದು ಆಂತರಿಕ ಸಂಯುಕ್ತಕ್ಕೆ ಪ್ರಚೋದಕವಾಗಿದೆ.
- 90 ದಿನಗಳ ಒಣಗಿಸುವ ಚಕ್ರದಲ್ಲಿ ತೇವಾಂಶವನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು.35°C / 30% RH ನಲ್ಲಿ 90 ದಿನಗಳ ನಂತರ 73% ಧಾರಣ - ಐದನೇ ವರ್ಷದ ಮರುಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿಸಲು EPC ಬಳಸಿದ ಡೇಟಾ ಪಾಯಿಂಟ್.
- ESIA ನಲ್ಲಿ ಪರಿಸರ ಅನುಸರಣೆ.ನಿಯಂತ್ರಿತ ಲೋಹಗಳಿಗೆ 1 mg/L ಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಇರುವ ಪ್ರಮಾಣಿತ ಲೀಚೇಟ್ ಫಲಕವನ್ನು ಹಾದುಹೋಗುತ್ತದೆ.
ನಾಲ್ಕು-ಆಸ್ತಿ ಪ್ರಕಾರ-ಪರೀಕ್ಷಾ ವರದಿಯನ್ನು ತೋರಿಸುವ ಕಾರ್ಖಾನೆಯು EPC 25-ವರ್ಷಗಳ O&M ಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ ಬರೆಯುವ ಕಾರ್ಖಾನೆಯಾಗಿದೆ; ಕೇವಲ ರಾಡ್ ಆಯಾಮದ ಹಾಳೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಕಾರ್ಖಾನೆಯು ಎರಡನೇ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ "ಹೊಸ ಸುಧಾರಿತ ಸಂಯುಕ್ತ" ಇಮೇಲ್ನೊಂದಿಗೆ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.
7. ಸೌದಿ EPC ಗಾಗಿ ಆರು-ಹಂತದ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನವನ್ನು ನಾವು ಹೇಗೆ ನಿರ್ದಿಷ್ಟಪಡಿಸಿದ್ದೇವೆ
ನಾವು EPC ಯಲ್ಲಿ ನಡೆಸಿದ ಆರು-ಹಂತದ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನವು ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಉಪಯುಕ್ತತೆ-ಪ್ರಮಾಣದ PV ಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ ನಾವು ನಡೆಸುವಂತೆಯೇ ಇರುತ್ತದೆ. ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲ - ಪ್ರತಿ ಹಂತವು EPC ಎಂಜಿನಿಯರ್ ತಮ್ಮ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಲಗತ್ತಿಸಲಾಗಿದೆ.
- ಯೋಜಿತ ಹೆಜ್ಜೆಗುರುತಿನಾದ್ಯಂತ ವೆನ್ನರ್ ಫೋರ್-ಪಿನ್ ಮಣ್ಣು-ನಿರೋಧಕ ಸಮೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ನಡೆಸಿ.1.5 ಮೀ ಮತ್ತು 3.0 ಮೀ ಪ್ರೋಬ್ ಆಳದಲ್ಲಿ ದಾಖಲಾಗಿದೆ. ಸೌದಿ ಸೈಟ್ನಲ್ಲಿ ಮೇಲ್ಮೈ-vs-ಆಳದ ವ್ಯತ್ಯಾಸವು 4× (380 Ω·cm vs 1,800 Ω·cm) ಆಗಿತ್ತು.
- ಯೋಜನೆಯ ಏಕ-ಸಾಲಿನ ರೇಖಾಚಿತ್ರದಿಂದ ಪ್ರತಿ-ಪ್ಯಾಡ್ ಗುರಿ ಪ್ರತಿರೋಧವನ್ನು ಹೊಂದಿಸಿ.ಸೌದಿ EPC ಪ್ರತಿ ಇನ್ವರ್ಟರ್ ಪ್ಯಾಡ್ಗೆ 5 Ω ಮತ್ತು ಒಟ್ಟಾರೆ ಈಕ್ವಿಪೋಟೆನ್ಶಿಯಲ್ ಗ್ರಿಡ್ಗೆ 1 Ω ನಿಗದಿಪಡಿಸಿದೆ; ಎರಡೂ ಐದನೇ ವರ್ಷದ ಮರುಪರೀಕ್ಷೆಯವರೆಗೆ ನಡೆದವು.
- ನಾಲ್ಕು-ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳ ಪ್ರಕಾರ-ಪರೀಕ್ಷಾ ವರದಿಯನ್ನು ಲಗತ್ತಿಸಿ, ಬ್ಯಾಕ್ಫಿಲ್ ರಸಾಯನಶಾಸ್ತ್ರವನ್ನು ಲಿಖಿತವಾಗಿ ನಿರ್ದಿಷ್ಟಪಡಿಸಿ.2022 ರ ಪೂರೈಕೆದಾರರ ಬ್ಯಾಚ್ ಪರೀಕ್ಷಾ ಪ್ರಕರಣವಾಗಿತ್ತು - ವರದಿಯು ಸಾಗಣೆಗೆ ಮೊದಲು 65% ಧಾರಣವನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಿದೆ.
- ರಾಡ್ ಜ್ಯಾಮಿತಿ ಮತ್ತು ಕನೆಕ್ಟರ್ ಮಾನದಂಡವನ್ನು ಲಾಕ್ ಮಾಡಿ.ಇನ್ವರ್ಟರ್ ಪ್ಯಾಡ್ಗಳಿಗೆ 17.2 ಮಿಮೀ × 2.4 ಮೀ ತಾಮ್ರ-ಲೇಪಿತ; MV ಪ್ಯಾಡ್ಗಳು ಮತ್ತು ಮಿಂಚಿನ ಮುಕ್ತಾಯಗಳಿಗೆ 25.4 ಮಿಮೀ × 2.4 ಮೀ ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಲೈಟಿಕ್ ಅಯಾನು ರೇಖಾಗಣಿತ. ಎಕ್ಸೋಥರ್ಮಿಕ್-ವೆಲ್ಡೆಡ್ ಕನೆಕ್ಟರ್ಗಳುಐಇಇಇ 837, ಯಾವುದೇ ಯಾಂತ್ರಿಕ ಹಿಡಿಕಟ್ಟುಗಳಿಲ್ಲ.
- 100 ಮಿಮೀ ಲಂಬವಾದ ಆಗರ್ನೊಂದಿಗೆ ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತವಾಗಿರುವ ಮಣ್ಣಿನಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾಪಿಸಿ.ಸಂಪೂರ್ಣ ಶ್ರೇಣಿಯಾದ್ಯಂತ ಒಂದೇ ಆಗರ್ - ಯಾವುದೇ ವಿಶೇಷ ಉಪಕರಣಗಳಿಲ್ಲ. ತಪಾಸಣೆ ಗುಂಡಿಯನ್ನು ಮುಚ್ಚುವ ಮೊದಲು ಉಂಗುರವನ್ನು ಬ್ಯಾಕ್ಫಿಲ್ ಮಾಡಿ; ನಿಂತ ನೀರಿನ ಮೂಲಕ ಸ್ಥಾಪಿಸುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ (ಅನುಸ್ಥಾಪನೆಗೆ ಮೊದಲು 14 ದಿನಗಳ ಶುಷ್ಕ ಅವಧಿಯು ಈ ಸೈಟ್ನಲ್ಲಿ ಹೆಬ್ಬೆರಳಿನ ನಿಯಮವಾಗಿದೆ).
- ಕಾರ್ಯಾರಂಭ ಮಾಡುವಾಗ ಮತ್ತು ಐದನೇ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಸಂಭಾವ್ಯತೆಯ ಕುಸಿತ ಪರೀಕ್ಷೆಯೊಂದಿಗೆ ಪರಿಶೀಲಿಸಿ.IEEE 81 ವಿಧಾನ ಕುಟುಂಬದ ಪ್ರಕಾರ; ಲಾಗ್ ಪ್ರತಿರೋಧ, ಮಣ್ಣಿನ ತಾಪಮಾನ ಮತ್ತು ತೇವಾಂಶ. ಸೌದಿ ಸ್ಥಾವರದ ಐದನೇ ವರ್ಷದ ಮರುಪರೀಕ್ಷೆಯು 4.7 Ω ನ ಕೆಟ್ಟ ಪ್ಯಾಡ್ನೊಂದಿಗೆ ಸರಾಸರಿ 3.1 Ω ಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಿತು.
8. ನಾವು ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಸರಿಯಾಗಿ ಪಡೆಯದ ಸೈಜಿಂಗ್ ಬ್ಲಾಕ್
ಸೌದಿ ಸ್ಥಾವರದಲ್ಲಿನ ಮೊದಲ 200 ವಿದ್ಯುದ್ವಾರಗಳನ್ನು 75 mm ಆಗರ್ನೊಂದಿಗೆ ರವಾನಿಸಲಾಯಿತು (EPC ಯ ಸೈಟ್ ಎಂಜಿನಿಯರ್ ಇದನ್ನು ಹಿಂದಿನ ಚಾಲಿತ-ರಾಡ್ ಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ ಬಳಸಿದ್ದರು) ಮತ್ತು ಕ್ಷೇತ್ರ ವಾಚನಗೋಷ್ಠಿಗಳು 5 Ω ಗುರಿಯ ವಿರುದ್ಧ 5.8 Ω ಸರಾಸರಿಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಿದವು - ಸಂಯುಕ್ತವು ಹೈಡ್ರೇಟ್ ಮಾಡಲು ಸ್ಥಳಾವಕಾಶವನ್ನು ಹೊಂದಿರಲಿಲ್ಲ. ಉಳಿದ 4,000 ವಿದ್ಯುದ್ವಾರಗಳಿಗೆ ನಾವು 100 mm ಗೆ ಬದಲಾಯಿಸಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಸರಾಸರಿ 3.1 Ω ಗೆ ಇಳಿಯಿತು. 200 ಕಡಿಮೆ ಗಾತ್ರದ ರಂಧ್ರಗಳನ್ನು ಮರು-ಆಗರ್ ಮಾಡಲಾಗಿಲ್ಲ; ಅವು ದ್ವಿಗುಣ-ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಡ್ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಪಡೆದ "2,000 Ω·cm" ಬ್ಯಾಂಡ್ನಲ್ಲಿರುವ ಪ್ಯಾಡ್ಗಳ 6% ಆಗಿವೆ.
| ಪ್ಯಾರಾಮೀಟರ್ | ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಹೊದಿಕೆ (ಸೌದಿ ಸ್ಥಾವರ) | ಏಕೆ |
|---|---|---|
| ಕೋರ್ ವ್ಯಾಸ | 17.2 ಮಿಮೀ (ಇನ್ವರ್ಟರ್ ಪ್ಯಾಡ್ಗಳು); 25.4 ಮಿಮೀ (MV ಪ್ಯಾಡ್ಗಳು, ESE ಟರ್ಮಿನೇಷನ್ಗಳು) ಪ್ರತಿNEMA GR-1 | ಆಗರ್ ಅನುಸ್ಥಾಪನೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಚಿಕ್ಕ ಕೋರ್ಗಳು ಯಾಂತ್ರಿಕ ಬಲವನ್ನು ಮಿತಿಗೊಳಿಸುತ್ತವೆ. |
| ಉದ್ದ | ೨.೪ ಮೀ | 1.5 ಮೀ ಕೆಳಗೆ, ಋತುಮಾನದ ತೇವಾಂಶದ ಏರಿಳಿತವು ಮೇಲುಗೈ ಸಾಧಿಸುತ್ತದೆ - ನಾವು ಆಳವಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ 380 Ω·cm ಮೇಲ್ಮೈ ಓದುವಿಕೆ ಮಾತ್ರ ದತ್ತಾಂಶ ಬಿಂದುವಾಗಿರುತ್ತಿತ್ತು. |
| ಆಗರ್ ರಂಧ್ರದ ವ್ಯಾಸ | ಕನಿಷ್ಠ 100 ಮಿ.ಮೀ. | 100 ಮಿ.ಮೀ.ಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ, ಬ್ಯಾಕ್ಫಿಲ್ ಉಂಗುರವು ಹೈಡ್ರೇಟ್ ಆಗುವುದಿಲ್ಲ. ಈ ಸೈಟ್ನಲ್ಲಿ 75 ಮಿ.ಮೀ. ಮೊದಲ ಪ್ರಯತ್ನವು ಸರಾಸರಿ 0.4 Ω ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. |
| ತಪಾಸಣೆ ಪಿಟ್ ಮತ್ತು ಕನೆಕ್ಟರ್ | 300 mm × 300 mm × 300 mm ಪಾಲಿಮರ್ ಪಿಟ್; IEEE 837 ಗೆ ಎಕ್ಸೋಥರ್ಮಿಕ್-ವೆಲ್ಡೆಡ್ ಕನೆಕ್ಟರ್ | ಶುಷ್ಕ-ಉಷ್ಣ ಸೈಕ್ಲಿಂಗ್ನಲ್ಲಿ ಪಾಲಿಮರ್ ಕಾಂಕ್ರೀಟ್ ಅನ್ನು ಮೀರಿಸುತ್ತದೆ. ನಮ್ಮ ಆಂತರಿಕ ಬೆಂಚ್ನಲ್ಲಿ ಯಾಂತ್ರಿಕ ಕ್ಲಾಂಪ್ಗಳು ಇಂಪಲ್ಸ್-ಕರೆಂಟ್ ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ವಿಫಲವಾಗಿವೆ. |
75 mm ಮತ್ತು 100 mm ಆಗರ್ ನಡುವಿನ 0.4 Ω ವ್ಯತ್ಯಾಸವು ನಾವು ಅಳತೆ ಮಾಡಿದ ಏಕೈಕ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಇನ್ಸ್ಟಾಲ್-ಸೈಡ್ ವೇರಿಯೇಬಲ್ ಆಗಿದೆ - ಮತ್ತು ಇದು EPC ಯ ಸೈಟ್ ಎಂಜಿನಿಯರ್ ನಿಯಂತ್ರಿಸುವ ವೇರಿಯೇಬಲ್ ಆಗಿದೆ, ಕಾರ್ಖಾನೆ ಅಥವಾ ಬ್ಯಾಕ್ಫಿಲ್ ಕೆಮಿಸ್ಟ್ರಿ ಅಲ್ಲ. ಸಂಯುಕ್ತ ರೇಖೆಯನ್ನು ಸ್ಪೆಕ್ ಡೆಸ್ಕ್ನಿಂದ ಬಿಗಿಗೊಳಿಸಬಹುದು; ಆಗರ್ ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ.
9. ಇದು ಜಾಗತಿಕ ಸೌರಶಕ್ತಿ ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕೆ ಹೇಗೆ ಸಂಪರ್ಕಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ - ಮತ್ತು 2026 ರಲ್ಲಿ EPC ಸಂಗ್ರಹಣೆಗೆ ಇದು ಏಕೆ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ
ಸೌದಿ ಸ್ಥಾವರದ 3.1 Ω ಒಂದು ವಿಶೇಷವಲ್ಲ. ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯ, ಉತ್ತರ ಆಫ್ರಿಕಾ, ಯುಎಸ್ ನೈಋತ್ಯ ಮತ್ತು ಒಳನಾಡಿನ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದಲ್ಲಿ ಯುಟಿಲಿಟಿ-ಸ್ಕೇಲ್ ಪಿವಿಗೆ ನಮ್ಮ 2020-2025 ಸಾಗಣೆಗಳಲ್ಲಿ, ಸರಿಯಾಗಿ ನಿರ್ದಿಷ್ಟಪಡಿಸಿದ ಸ್ಥಾಪನೆಗಳಲ್ಲಿನ ಸರಾಸರಿ ಪ್ಯಾಡ್ ಪ್ರತಿರೋಧವು 5 Ω ಗುರಿಯ ವಿರುದ್ಧ 2.8 ರಿಂದ 3.6 Ω ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಇಳಿದಿದೆ. 0.8 Ω ಸ್ಕ್ಯಾಟರ್ ಅನ್ನು ಮಣ್ಣಿನ ಬ್ಯಾಂಡ್ ಮತ್ತು ಅನುಸ್ಥಾಪನೆಯ ಬದಿಯಲ್ಲಿ ಆಗರ್-ಹೋಲ್ ವ್ಯಾಸದ ಶಿಸ್ತಿನಿಂದ ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಬ್ಯಾಕ್ಫಿಲ್-ರಸಾಯನಶಾಸ್ತ್ರದ ಸ್ಥಿರತೆಯು ಆಗರ್-ಹೋಲ್ ವ್ಯಾಸದ ಶಿಸ್ತಿನಿಂದ ಕಡಿಮೆ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ - ನಾವು ಸ್ಥಾಪನೆ ದಾಖಲೆಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಐದನೇ ವರ್ಷದ ಮರುಪರೀಕ್ಷಾ ಡೇಟಾವನ್ನು ಆಡಿಟ್ ಮಾಡಿದಾಗ ನಮ್ಮ QA ತಂಡವನ್ನು ಆಶ್ಚರ್ಯಗೊಳಿಸಿದ ಸಂಶೋಧನೆ.
ಆ ಕ್ಷೇತ್ರ-ಡೇಟಾ ಮಾದರಿಯು ಈಗ ಸ್ಥಾಪಿಸುತ್ತಿರುವ ಬಿಲ್ಡ್-ಔಟ್ಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಮೂಲಕIEA-PVPS ಟ್ರ್ಯಾಕಿಂಗ್, ವರ್ಷಕ್ಕೆ 400 GW ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹೊಸ PV ಸಾಮರ್ಥ್ಯ. ದಿIEA-PVPS ಸ್ನ್ಯಾಪ್ಶಾಟ್ 2024ಸಂಚಿತ PV 2 TW ಅನ್ನು ದಾಟಿದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸುತ್ತದೆ; ದಿIEA ನವೀಕರಿಸಬಹುದಾದ ಇಂಧನ ಮೂಲಗಳು 20242030 ರ ವೇಳೆಗೆ ಹೊಸ ನವೀಕರಿಸಬಹುದಾದ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಕ್ಕೆ ಯುಟಿಲಿಟಿ-ಸ್ಕೇಲ್ ಪಿವಿ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಕೊಡುಗೆದಾರನಾಗಿ ಉಳಿಯುತ್ತದೆ ಎಂದು ವರದಿ ಯೋಜಿಸುತ್ತದೆ. ಖರೀದಿ ತಂಡಗಳಿಗೆ, ಅರ್ಥಿಂಗ್ ಸಾಮಾನ್ಯ ರಾಡ್-ಮತ್ತು-ಕ್ಲ್ಯಾಂಪ್ ಲೈನ್ನಿಂದ ಮಾನ್ಯತೆ ಪಡೆದ ಯುಟಿಲಿಟಿ-ಸ್ಕೇಲ್ ಸ್ಪೆಸಿಫಿಕೇಶನ್ ವರ್ಗಕ್ಕೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಗೊಂಡಿದೆ - ಮತ್ತು ನಾಲ್ಕು-ಆಸ್ತಿ ಪ್ರಕಾರ-ಪರೀಕ್ಷಾ ವರದಿಯನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸಬಲ್ಲ ಪೂರೈಕೆದಾರರು ವಿಚಾರಣೆಯನ್ನು ಗೆಲ್ಲುತ್ತಾರೆ.
10. EPC ಖರೀದಿ ತಂಡಗಳಿಂದ ಪದೇ ಪದೇ ಕೇಳಲಾಗುವ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು
ಸೌರ ಫಾರ್ಮ್ಗೆ ರಾಸಾಯನಿಕ ಗ್ರೌಂಡಿಂಗ್ ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಡ್ ಎಂದರೇನು?
ತಾಮ್ರದ ಹೊದಿಕೆಯ ಉಕ್ಕಿನ ರಾಡ್ ಅನ್ನು ಲಂಬವಾಗಿ ಅಳವಡಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಸುತ್ತುವರೆದಿರುವ ಹೈಗ್ರೊಸ್ಕೋಪಿಕ್ ಬ್ಯಾಕ್ಫಿಲ್ ಸಂಯುಕ್ತದಿಂದ ಸುತ್ತುವರೆದಿದೆ, ಇದು ಸುತ್ತುವರಿದ ತೇವಾಂಶವನ್ನು ಹೀರಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಹಸ್ತಚಾಲಿತ ನೀರುಹಾಕದೆ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಡ್ ಪ್ರತಿರೋಧವನ್ನು ಸ್ಥಿರಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಸೌದಿ ಸ್ಥಾವರದಲ್ಲಿ, 2020-2022 ರಲ್ಲಿ 4,200 ರವಾನೆಯಾಯಿತು, ವರ್ಷ-ಐದರಲ್ಲಿ ಸರಾಸರಿ 3.1 Ω.
ಯುಟಿಲಿಟಿ-ಸ್ಕೇಲ್ PV ಗೆ ನಿರ್ವಹಣೆ-ಮುಕ್ತ ಅರ್ಥಿಂಗ್ ಏಕೆ ಮುಖ್ಯ?
ಸಸ್ಯಗಳು ಹತ್ತಾರು ರಿಂದ ನೂರಾರು ಹೆಕ್ಟೇರ್ಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದ್ದು, ಸಾವಿರಾರು ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಡ್ ಸ್ಥಳಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಆರು ಅಥವಾ ಹನ್ನೆರಡು ತಿಂಗಳ ನೀರಿನ ಚಕ್ರದಲ್ಲಿರುವ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಡ್ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿ ಜಾರಿದರೆ ಆಸ್ತಿಯನ್ನು ಅಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಬಿಡುತ್ತದೆ. ನಿರ್ವಹಣೆ-ಮುಕ್ತ ಅರ್ಥಿಂಗ್ ಚಕ್ರವನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತದೆ.
ಚಾಲಿತ ರಾಡ್ಗೆ ಮಾತ್ರ ಯಾವ ಮಣ್ಣಿನ ಪ್ರತಿರೋಧಕತೆಯು ತುಂಬಾ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ?
ಸರಿಸುಮಾರು 1,000 Ω·cm ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು, ಒಂದೇ ಚಾಲಿತ ತಾಮ್ರ-ಹೊದಿಕೆಯ ರಾಡ್ ಪ್ಯಾಡ್ನಲ್ಲಿ ಅಸಮಂಜಸ ಸಂಖ್ಯೆಯ ರಾಡ್ಗಳು ಅಥವಾ ತುಂಬಾ ಆಳವಾದ ಅಳವಡಿಕೆಗಳಿಲ್ಲದೆ 5 Ω ಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹವಾಗಿ ತಲುಪಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಸೌದಿ ಸ್ಥಾವರದಲ್ಲಿ, 73% ಶ್ರೇಣಿಯು 1,000-2,000 Ω·cm ಬ್ಯಾಂಡ್ನಲ್ಲಿತ್ತು; 2,000 Ω·cm ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ 6% ಡೆಲ್ಟಾ-ಪ್ಯಾಟರ್ನ್ ವಿದ್ಯುದ್ವಾರಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದವು.
ಪಿವಿ ಸ್ಥಾವರಗಳ ರಾಸಾಯನಿಕ ಗ್ರೌಂಡಿಂಗ್ಗೆ ಯಾವ ಮಾನದಂಡಗಳು ಅನ್ವಯಿಸುತ್ತವೆ?
ಐಇಇಇ 837ಕನೆಕ್ಟರ್ಗಳಿಗಾಗಿ,ಐಇಇಇ 80 / ಐಇಇಇ 665ಸಬ್ಸ್ಟೇಷನ್ ಶೈಲಿಯ ವಿನ್ಯಾಸಕ್ಕಾಗಿ,ಐಇಸಿ 62561-7ಅರ್ಥಿಂಗ್ ಸಂಯುಕ್ತಗಳಿಗೆ, ಮತ್ತುNFPA 70 (NEC) ವಿಧಿ 690ಪಿವಿ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಗ್ರೌಂಡಿಂಗ್ಗಾಗಿ.NEMA GR-1ರಾಡ್ ಅನ್ನು ಸ್ವತಃ ಆವರಿಸುತ್ತದೆ.
ರಾಸಾಯನಿಕ ವಿದ್ಯುದ್ವಾರವು ಎಷ್ಟು ಕಾಲ ಬಾಳಿಕೆ ಬರುತ್ತದೆ?
ಸರಿಯಾಗಿ ನಿರ್ದಿಷ್ಟಪಡಿಸಿದ ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಡ್ 25 ರಿಂದ 30 ವರ್ಷಗಳ ವಿನ್ಯಾಸದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಅವಧಿಗೆ ಸ್ಥಿರವಾದ ಪ್ರತಿರೋಧ ವಿಂಡೋವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ತಾಮ್ರದ ಹೊದಿಕೆಯು ಗಾಲ್ವನಿಕ್ ಸವೆತವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುತ್ತದೆ; ಬ್ಯಾಕ್ಫಿಲ್ ಹೈಡ್ರೋಸ್ಕೋಪಿಕ್ ಆಗಿರುವುದರಿಂದ ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಸೌದಿ ಸ್ಥಾವರದ 4,200 ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಡ್ಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದಾಗಿನಿಂದ ಮರು-ನೀರು ಹಾಕಲಾಗಿಲ್ಲ.
ರಾಸಾಯನಿಕ ವಿದ್ಯುದ್ವಾರಗಳು NEC 690 ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸುತ್ತವೆಯೇ?
ಹೌದು.NFPA 70 (NEC) ವಿಧಿ 690ಪಿವಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಗ್ರೌಂಡಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಒಳಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ; ತಾಮ್ರ-ಹೊದಿಕೆಯ ಕೋರ್ ಹೊಂದಿರುವ ರಾಸಾಯನಿಕ ವಿದ್ಯುದ್ವಾರ ಮತ್ತುಐಇಇಇ 837ಫಿಟ್ಟಿಂಗ್ಗಳು ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಪೂರೈಸುತ್ತವೆ.
ಬೆಂಟೋನೈಟ್ ಗಿಂತ ಬ್ಯಾಕ್ಫಿಲ್ ರಸಾಯನಶಾಸ್ತ್ರ ಹೇಗೆ ಭಿನ್ನವಾಗಿದೆ?
ಶುದ್ಧ ಬೆಂಟೋನೈಟ್ ತೇವಾಂಶ ನಿರೋಧಕವಾಗಿದೆ ಆದರೆ ಶುಷ್ಕ ಋತುಗಳಲ್ಲಿ ಅಯಾನಿಕ್ ಅಂಶವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನಿರ್ವಹಣೆ-ಮುಕ್ತ ಬ್ಯಾಕ್ಫಿಲ್ ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಲೈಟ್ ಉಪ್ಪು ಪ್ಯಾಕೇಜ್ (ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಮೆಗ್ನೀಸಿಯಮ್ ಸಲ್ಫೇಟ್) ಜೊತೆಗೆ ತೇವಾಂಶ-ಧಾರಣ ಸಂಯೋಜಕವನ್ನು ಸೇರಿಸುತ್ತದೆ.
ಪಿವಿ ಶ್ರೇಣಿಯಲ್ಲಿ ರಾಸಾಯನಿಕ ವಿದ್ಯುದ್ವಾರಗಳನ್ನು ಎಲ್ಲಿ ಇಡಬೇಕು?
ಸೌದಿ ಸ್ಥಾವರದಲ್ಲಿ: ಇನ್ವರ್ಟರ್ ಪ್ಯಾಡ್ಗಳಲ್ಲಿ 1,316, MV ಪ್ಯಾಡ್ಗಳಲ್ಲಿ 168, ಸಂಯೋಜಕ ಪೆಟ್ಟಿಗೆಗಳಲ್ಲಿ 1,890, 1.4 ಕಿಮೀ DC ಟ್ರಂಕ್ನ ಎರಡೂ ತುದಿಗಳಲ್ಲಿ 2, ESE ಮಿಂಚಿನ ಮುಕ್ತಾಯಗಳಲ್ಲಿ 24 - ಒಟ್ಟು 4,200. ಜ್ಯಾಮಿತಿಯು ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಭಿನ್ನವಾಗಿರುತ್ತದೆ.
ರಾಸಾಯನಿಕ ವಿದ್ಯುದ್ವಾರ ಮತ್ತು ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಲೈಟಿಕ್ ಅಯಾನ್ ನೆಲದ ರಾಡ್ ನಡುವಿನ ವ್ಯತ್ಯಾಸವೇನು?
ಅನೇಕ ಡೇಟಾಶೀಟ್ಗಳಲ್ಲಿ ಪರಸ್ಪರ ಬದಲಿಯಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇನ್ನಮ್ಮ ಲೈನ್, ರಾಸಾಯನಿಕ ವಿದ್ಯುದ್ವಾರವು ತಾಮ್ರದ ಕೊಳವೆಯನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ; ದಿಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಲೈಟಿಕ್ ಅಯಾನ್ ಗ್ರೌಂಡ್ ರಾಡ್ತಾಮ್ರ-ಲೇಪಿತ ಕೋರ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ.
11. ಮುಕ್ತಾಯ - ಮೊದಲ ದಿನದಂದು ಸೌದಿ EPC ಯಿಂದ ನಾವು ಏನು ಕಳುಹಿಸಬೇಕೆಂದು ಕೇಳಿಕೊಂಡೆವು
ನೀವು EPC ಪ್ರಾಜೆಕ್ಟ್ ಎಂಜಿನಿಯರ್ ಆಗಿದ್ದು, ಖರೀದಿ ದಾಖಲೆ ತೆರೆದಿದ್ದರೆ, ಆರು ವಾರಗಳ ಸ್ಪಷ್ಟೀಕರಣ ಲೂಪ್ ಇಲ್ಲದೆ ನಮಗೆ ಉಲ್ಲೇಖ ನೀಡಲು ಕನಿಷ್ಠ ಅವಕಾಶವೆಂದರೆ ಆಗಸ್ಟ್ 2020 ರಲ್ಲಿ ಮ್ಯಾಡ್ರಿಡ್ ತಂಡವು ಕಳುಹಿಸಿದ ಅದೇ ಆರು ಅಂಶಗಳು: ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಡ್ ಸ್ಥಳಗಳೊಂದಿಗೆ ಏಕ-ಸಾಲಿನ ರೇಖಾಚಿತ್ರ, ಯೋಜಿತ ಆಳದಲ್ಲಿ ಲೇಯರ್ಡ್ ವೆನ್ನರ್ ಸಮೀಕ್ಷೆ, ಪ್ರತಿ-ಪ್ಯಾಡ್ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ-ಗ್ರಿಡ್ ಪ್ರತಿರೋಧ ಗುರಿಗಳು, ಕನೆಕ್ಟರ್ ಮಾನದಂಡ (ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿಐಇಇಇ 837), ಬ್ಯಾಕ್ಫಿಲ್ ಸಂಯುಕ್ತ ಮಾನದಂಡ (ಐಇಸಿ 62561-7), ಮತ್ತು ESIA ನಿರ್ಬಂಧಗಳು.
ಒಂದು ನೇರ ಯೋಜನೆಗೆ, ವೇಗವಾದ ಮಾರ್ಗವೆಂದರೆರಾಸಾಯನಿಕ ಗ್ರೌಂಡಿಂಗ್ ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಡ್ ಉತ್ಪನ್ನ ಪುಟ, ದಿಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಲೈಟಿಕ್ ಅಯಾನ್ ಗ್ರೌಂಡ್ ರಾಡ್ಮತ್ತುನೆಲದ ಮಾಡ್ಯೂಲ್ಪುಟಗಳು, ಅಥವಾಟಾಪ್ 5ಬ್ಲಾಗ್.ನಮ್ಮ ರಫ್ತು ಡೆಸ್ಕ್ ಅನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿನೇರ ಸಂಭಾಷಣೆಗಾಗಿ.
ಪೋಸ್ಟ್ ಸಮಯ: ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್-28-2026