Isang gabay sa ispesipikasyon ng datos sa field para sa mga solar EPC engineer: kung paano ang 4,200 chemical grounding electrodes na ipinadala sa isang 150 MW Saudi PV plant ay nakapagpanatili ng 3.1 Ω pad resistance sa loob ng limang taon sa 1,800 Ω·cm na lupa — at ang mga hakbang sa pagkuha, pag-install, at pag-audit na nagdala sa amin doon.
TL;DR — Limang sagot mula sa isang tunay na 150 MW na pag-deploy ng kemikal-elektroda
- Ano ba talaga ang ipinadala?4,200 kemikal na grounding electrodes sa isang 150 MW Saudi PV plant sa panahon ng pag-install na 2020-2022, kasama ang mga pamalit na electrodes para sa muling pagsubok sa 2023.
- Ano ang ipinakita ng datos sa larangan?Ang average na resistensya ng pad ay umabot sa 3.1 Ω laban sa target na disenyo na 5 Ω, kung saan ang pinakamasamang pad ay nagbabasa ng 4.7 Ω sa muling pagsubok noong ikalimang taon sa pinakatuyong sulok ng array.
- Aling banda ng lupa ang nagbigay-katwiran dito?Sa isang layered survey, 73% ng mga electrode ay nasa 1,000-2,000 Ω·cm band; ang pinakamasamang 6% ay lumampas sa 2,500 Ω·cm kung saan kinailangan naming doblehin ang laki.
- Aling mga pamantayan ang talagang mahalaga? IEEE 837para sa mga konektor,IEC 62561-7para sa backfill,Artikulo 690 ng NFPA 70 (NEC)para sa konduktor sa gilid ng PV, atNEMA GR-1para sa heometriya ng baras.
- Ano ang nabigo at ano ang naayos?Isang batch ng backfill na galing sa supplier noong 2022 ang hindi nakapasa sa aming Q3 ionic-stability retest (12 sa 38 sample ang nawalan ng >35% na pagbawas ng resistivity pagkatapos ng 30 araw sa 60°C); lumipat kami sa in-house compounding at muling sinubukan bago ang susunod na kargamento.
Ang datos sa larangan ng artikulong ito ay nagmula sa isang 150 MW na planta ng Saudi PV na nakarating sa amin noong Agosto 2020 bilang isang regular na pagtatanong. Ang EPC na nakabase sa Madrid ay lumipat mula sa presyo kada piraso patungo sa espesipikasyon sa pangalawang email — naranasan na ng kanilang lead engineer ang isang 50 MW na proyekto noong 2018 kung saan ang imbentaryo ng watered-rod ay lumampas sa touch-voltage margin sa ikatlong taon. Ang sumusunod ay ang pagkakasunod-sunod ng pagkuha, pag-install, at pag-audit na nagresulta sa 3.1 Ω average / 4.7 Ω worst / limang-taong maintenance-free operating model — at ang isang batch ng supplier na muntik nang masira ito.
1. Ang Walang-Maintenance na Espesyal na Nagsimula sa Isang Sirang Planta na May Dinilig na Rod
Ang reference failure ay isang 50 MW Chilean PV plant na ipinagawa noong 2018 gamit ang mga conventional driven copper-clad rod at anim na buwang watering cycle. Pagsapit ng ikatlong taon, ang touch-voltage window sa anim na inverter pad ay lumampas na sa design margin dahil dalawang naka-iskedyul na watering visit noong 2020 ang nilaktawan (mga travel restriction dahil sa COVID). Hindi pisikal na nasira ang mga rod — natuyo ang mga ito. Ang pad resistance ay lumampas sa 5 Ω threshold sa tatlo sa anim na pad.
Iyan ang puwang sa operasyon na isinasara ng isang kemikal na grounding electrode. Ang aming produkto ay isang copper-clad steel core (17.2 mm hanggang 25.4 mm) sa loob ng 100 mm hanggang 150 mm na augered annulus, na pinupuno ng isang hygroscopic compound — bentonite clay na hinaluan ng magnesium sulfate at isang moisture-retention additive. Sinisipsip ng compound ang ambient moisture at hinahawakan ito sa ibabaw ng rod; pinapanatili ng magnesium sulfate na konduktibo ang agarang volume ng lupa. Ang bunga ng plant-level ay ang touch-voltage window ay mananatili sa loob ng design margin para sa 25 hanggang 30 taong design life, at ang watering cycle ay mawawala sa O&M plan.
Para sa proyektong Saudi, ang pagkakaiba sa pagitan ng isang watered rod at isang chemical electrode ay isang limang-taong pangako sa O&M na isinusulat ng EPC sa asset noong unang araw. Kapag ang framing na iyon ay nasa silid na, ang premium kada piraso ay magiging isang maipagtatanggol na line item.
2. Ang Mapa ng Resistivity ng Lupa na Nagtakda ng 4,200 na Elektrod
Ang tapat na sagot saKailan hindi na opsyonal ang isang kemikal na elektrod?ay ang mapa ng soil-resistivity. Para sa planta sa Saudi, nagsagawa kami ng Wenner four-pin survey sa 1.8 km² array footprint na may mga pin sa planadong lalim ng electrode (1.5 m at 3.0 m probes). Ang breakdown sa ibaba ang ginagamit ko kapag ang isang EPC ay nagtatanong ng parehong tanong sa isang bagong proyekto.
| Banda ng resistivity (Ω·cm) | Bahagi ng mga electrode | Ang aming tinukoy |
|---|---|---|
| Mababa sa ~500 | 0% (Walang lupang ganito kakonduktibo ang lugar sa Saudi) | Hindi naaangkop — bibihira sa mga tigang na lugar ng PV. |
| 500 hanggang 1,000 | 21% | Isang 1.5 m na kemikal na elektrod bawat pad; karaniwang pagbasa ay 4.2 Ω. |
| 1,000 hanggang 2,000 | 73%(banda ng sentro ng disenyo) | Isang 2.4 m na kemikal na elektrod bawat pad; karaniwang pagbasa3.1 Ω. |
| Higit sa 2,000 | 6% (karamihan ay nasa timog-kanlurang sulok) | Dinoble: dalawang 2.4 m na electrode na nasa delta pattern kasama ang isang maliit na patong ng graba sa ibabaw; pinakamasamang reading na 4.7 Ω. |
Ang numerong mahalaga ay ang resistivity reading sa nakaplanong lalim ng electrode, hindi ang surface reading.Sa lugar ng Saudi, ang surface four-pin reading ay nasa 380 Ω·cm (magpapahiwatig na sapat na ang isang driven rod); ang 1.5 m na reading ay 1,400 Ω·cm at ang 3.0 m na reading ay 1,800 Ω·cm. Kung wala ang layered survey, tinukoy sana ng EPC ang isang watered driven-rod inventory.
3. Ano ang Tunay na Kahulugan ng "Walang Maintenance" sa Aming Ulat sa Type-Test
Ang pariralang ito ay pamantayan sa industriya ngunit hindi maayos, kaya't isinulat namin ito nang nakasulat para sa bawat kargamento. Ang isang maintenance-free na kemikal na grounding electrode sa aming shipping dock ay may apat na katangiang pang-inhinyero na lumalabas sa type-test report, at ang ulat ang dapat hilingin ng isang EPC na makita bago pirmahan ang PO.
- Hygroscopic backfill (bawatIEC 62561-7).Bentonite na hinaluan ng magnesium sulfate (hindi sodium chloride, na umaatake sa mga core na may copper-clad). Ang 60°C / 30-araw na ionic-stability test ay nakakasagabal sa mga shortcut ng supplier: ang mga compliant compound ay may hawak na ≥80% na pagbawas ng resistivity; ang 2022 supplier batch ay bumaba sa 65%, na nag-trigger sa in-house compounding switch.
- Copper-clad steel core saNEMA GR-1, 254 µm na minimum na cladding.Kinokontrol ang galvanic corrosion. Tinanggihan namin ang isang supplier noong 2021 na ang cladding ay 180 µm — panloob na spec para sa low-current signal earthing ngunit masyadong manipis para sa impulse-current load na dala ng isang ESE termination sa panahon ng strike event.
- Permanenteng hukay para sa inspeksyon na may bintana ng pagsukat na naka-clamp.300 mm × 300 mm × 300 mm polimer (hindi kongkreto; mga bitak ng kongkreto sa arid-thermal cycling). Ang clamp-on read ay nagbibigay-daan sa O&M crew na suriin ang muling pagsubok sa ikalimang taon sa loob ng 30 segundo bawat pad.
- Walang naka-iskedyul na muling pagdidilig sa plano ng O&M.Nakasaad sa manwal ng Saudi na kailangan ang clamp-on sa unang taon, ikatlong taon, at ikalimang taon — walang nasa pagitan. Ang anim o labindalawang buwang siklo ng pagdidilig ay nangangahulugan na ang elektrod ay hindi natukoy nang tama.
Ang pagkakaiba sa pagitan ng isangelektrod na pang-grounding ng kemikalat isangbaras ng lupa na elektrolitikosa aming linya ay heometriko, hindi gumagana — tubo ng tanso kumpara sa bakal na core na may tansong bakal, parehong backfill. Parehong naghatid ng parehong 3.1 Ω average laban sa 5 Ω target sa planta sa Saudi.
4. Ang Apat na Pamantayan na Pinag-ugnay sa Saudi Spec
Ang Saudi spec ay nag-cross-reference sa apat na pamantayan. Aling pamantayan ang namamahala sa kung aling desisyon ang bahaging kadalasang iniiwan ng mga EPC na hindi ipinahihiwatig — narito ang gumaganang mapa.
| Pamantayan | Ang pinamunuan nito | Ang ipinakita ng EPC |
|---|---|---|
| IEEE 837 | Mga koneksyon na hinang gamit ang exothermic mula sa bawat elektrod patungo sa konduktor na pang-ground ng kagamitan. | Listahan ng konektor para sa laki ng konduktor na ginagamit (gumamit kami ng 4/0 AWG para sa trunk, 2 AWG para sa mga indibidwal na pad); ulat ng pagsubok sa cable-to-rod. |
| IEC 62561-7 | Ang mismong backfill compound. | Ulat sa pagsusuring uri: resistivity reduction factor sa reference moisture kasama ang 60°C / 30-araw na resulta ng ionic-stability.Kadalasang nawawala sa mga quote ng kakumpitensya. |
| Artikulo 690 ng NFPA 70 (NEC) | Pagsukat ng konduktor na panggrounda ng kagamitan mula sa array frame hanggang sa elektrod. | Ang sukat ng conductor run ay ayon sa NEC 690 table, at ang electrode termination ay nakalista sa isang kinikilalang component standard (UL 467 sa konteksto ng US, kahit na ang planta mismo ay nasa Saudi Arabia — ginamit ng EPC ang US listing bilang baseline ng audit). |
| NEMA GR-1 | Mga sukat ng baras, kapal ng copper-cladding, tuwid. | Sertipiko ng gilingan: diyametro ±0.1 mm, kapal ng tanso ≥254 µm, tuwid ≤1 mm / 300 mm. |
Para sa mga MV pad at sa POI substation,IEEE 80atIEEE 665ay ang mga paghihigpit sa pagbubuklod, hindi ang resistensya ng hilaw na pad. Kailangang sumang-ayon ang parehong lead sa IEEE 837 bago pumirma ang alinman.
5. Kung Saan Talaga Napunta ang mga Elektrod sa Array
Sa planta sa Saudi, ang tanong na "saan ko ilalagay ang mga ito" ay sinagot gamit ang isang single-line diagram na binago ng EPC nang tatlong beses bago ipadala ang unang container. Ang mga kemikal na electrode ay lumapag sa limang magkakaibang uri ng lokasyon — at ang dokumento ng pagkuha ay kailangang tukuyin kung aling pamantayan ang namamahala sa aling lokasyon, dahil ang parehong geometry ng electrode ay tinukoy nang iba para sa bawat isa.
Pigura 2 — Isang electrolytic ion ground rod type chemical electrode sa isang tapos nang inspection pit sa isang Saudi-plant inverter pad. Ang copper-clad core ay exothermically welded sa equipment-grounding conductor sa antas ng inspection-pit.
- Mga pad ng inverter.Nagsimula sa isa bawat pad; nagdagdag ng pangalawa sa 14 na pad kung saan ang 1.5 m na survey ay higit sa 1,800 Ω·cm (1,316 na electrodes, average na 3.1 Ω).
- Mga pad ng MV transformer.Dalawang electrodes bawat pad kasama ang isang surface gravel layer, na idinisenyo laban sa IEEE 80 touch- at step-voltage window (84 na pad, 168 electrodes).
- Mga kahon ng combiner.Isang elektrod bawat kahon (1,890 elektrod).
- Magkabilang dulo ng pangunahing trunk ng grounding ng kagamitang DC.Dalawang elektrod (1.4 km na puno ng kahoy).
- Mga terminal ng down-conductor ng ESE lightning.24 na ESE air terminal sa perimeter ng array at MV switchgear housing, bawat isa ay may electrolytic ion ground rod termination (ang impulse-current capacity ang binding constraint).
Kabuuan: 4,200 kemikal na elektrod, na tumutugma sa iskedyul ng pagkuha ng EPC at sa mga lalagyan na umalis sa Xinchang sa pagitan ng Setyembre 2020 at Marso 2022. Ang pagkakamaling madalas kong nakikita sa unang rebisyon ay ang pagtrato sa lahat ng limang uri ng lokasyon bilang magkapareho — hindi sila magkapareho. Kailangang ipahiwatig ng dokumento ng pagkuha kung aling pamantayan ang namamahala sa aling lokasyon.
6. Ang Backfill-Chemistry Spec na Talagang Nagpakilala sa Isang Supplier
Sa proyektong Saudi, pinaghiwalay ng backfill spec ang dalawang finalist sa bid list. Ang isa ay nagpadala ng 14-pahinang katalogo na may iisang IEC 62561-7 reference sa likod na pabalat. Ang isa naman ay nagpadala ng 38-pahinang type-test report na sumasaklaw sa resistivity reduction factor sa apat na reference moisture conditions, ang 60°C / 30-day ionic-stability result, ang 90-day moisture-retention curve, at ang ESIA-stage environmental compliance statement. Ang pangalawa ay ang supplier na isinusulat ng isang EPC sa isang 25-taong O&M plan.
Ang lengguwahe ng procurement na isinulat namin para sa Saudi spec ay tumatawag ng apat na property — ang parehong apat na sinusubukan namin sa loob ng kumpanya para sa bawat kargamento, at ang parehong apat na ibinabalik sa aming type-test report.
- Salik ng pagbabawas ng resistivity (ayon sa IEC 62561-7).Pamantayan: 12:1 sa 20% na sangguniang halumigmig.
- Pangmatagalang ionic stability (60°C / 30-araw na muling pagsubok).Magnesium sulfate kaysa sa sodium chloride (inaatake ng chloride ang mga copper-clad core); threshold na ≥80% retention. Ang batch ng supplier noong 2022 ay bumalik sa 65% — ang dahilan para sa in-house compounding.
- Pagpapanatili ng kahalumigmigan sa loob ng 90-araw na dry-down cycle.73% retention pagkatapos ng 90 araw sa 35°C / 30% RH — ang data point na ginamit ng EPC para itakda ang year-five retest.
- Pagsunod sa mga regulasyon sa kapaligiran sa ESIA.Nakakapasa sa karaniwang leachate panel na mas mababa sa 1 mg/L para sa mga regulated na metal.
Ang pabrika na nagpapakita ng four-property type-test report ay ang isinusulat ng EPC sa isang 25-taong O&M plan; ang pabrika na may lamang rod dimension sheet ay lilitaw sa ikalawang taon na may kasamang email na "bagong pinahusay na compound".
7. Paano Namin Tinukoy ang Anim na Hakbang na Pamamaraan para sa Saudi EPC
Ang anim na hakbang na pamamaraan ng espesipikasyon na aming ipinaliwanag sa EPC ay ang parehong pamamaraan na aming isinasagawa sa bawat proyekto ng PV na nasa antas ng utility. Hindi ito isang pangkalahatang listahan — bawat hakbang ay may kalakip na desisyon na kailangang gawin ng isang EPC engineer sa kanilang partikular na proyekto.
- Magsagawa ng isang Wenner four-pin soil-resistivity survey sa nakaplanong footprint.Itala sa lalim na 1.5 m at lalim na 3.0 m. Ang pagkakaiba sa pagitan ng ibabaw at lalim sa lugar ng Saudi ay 4× (380 Ω·cm vs 1,800 Ω·cm).
- Magtakda ng resistance sa target kada pad mula sa single-line diagram ng proyekto.Ang Saudi EPC ay nagtakda ng 5 Ω bawat inverter pad at 1 Ω para sa pangkalahatang equipotential grid; parehong napanatili hanggang sa muling pagsubok sa ikalimang taon.
- Tukuyin nang nakasulat ang kemistri ng backfill, kasama ang kalakip na ulat ng apat na uri ng pagsubok sa ari-arian.Ang batch ng supplier noong 2022 ang naging pagsubok — nahuli ng ulat ang 65% na retention bago ang pagpapadala.
- I-lock ang geometry ng rod at ang connector standard.17.2 mm × 2.4 m na nakabalot sa tanso para sa mga inverter pad; 25.4 mm × 2.4 m na electrolytic ion geometry para sa mga MV pad at mga lightning termination. Mga konektor na may exothermic-weldingIEEE 837, walang mekanikal na pang-ipit.
- Ikabit sa hindi ginalaw na lupa gamit ang 100 mm na patayong auger.Ang parehong auger sa buong hanay — walang espesyal na kagamitan. Punuin muli ang annulus bago isara ang hukay para sa inspeksyon; iwasang maglagay sa ibabaw ng tubig na nakalutang (14 na araw na tagtuyot bago maglagay ang panuntunan sa lugar na ito).
- Magpapatunay gamit ang isang fall-of-potential test sa pagkomisyon at sa ikalimang taon.Ayon sa pamilya ng pamamaraan ng IEEE 81; resistensya sa troso, temperatura ng lupa, at halumigmig. Ang muling pagsubok ng planta sa Saudi sa ikalimang taon ay nagresulta sa average na 3.1 Ω na may pinakamababang pad na 4.7 Ω.
8. Ang Pagsusukat na Hindi Namin Nagawa nang Tama sa Unang Pagkakataon
Ang unang 200 electrodes sa planta sa Saudi ay ipinadala kasama ng isang 75 mm auger (ginamit ito ng site engineer ng EPC sa isang nakaraang proyektong driven-rod) at ang mga field reading ay bumalik sa average na 5.8 Ω laban sa target na 5 Ω — ang compound ay walang espasyo para mag-hydrate. Lumipat kami sa 100 mm para sa natitirang 4,000 electrodes at ang average ay bumaba sa 3.1 Ω. Ang 200 maliliit na butas ay hindi muling nilagyan ng auger; sila ang 6% ng mga pad sa bandang "higit sa 2,000 Ω·cm" na nakatanggap ng doubled-electrode treatment.
| Parametro | Sobreng pangtrabaho (planta sa Saudi) | Bakit |
|---|---|---|
| Diametro ng core | 17.2 mm (mga inverter pad); 25.4 mm (mga MV pad, mga ESE termination) bawatNEMA GR-1 | Nililimitahan ng mas maliliit na core ang mekanikal na lakas sa panahon ng pag-install ng auger. |
| Haba | 2.4 metro | Mas mababa sa 1.5 m, nangingibabaw ang pana-panahong pagbabago ng halumigmig — ang 380 Ω·cm na pagbasa sa ibabaw ang tanging datos kung nanatili tayong mababaw. |
| Diametro ng butas ng auger | Minimum na 100 mm | Kung ibaba sa 100 mm, ang annulus ng backfill ay hindi nagha-hydrate. Ang unang pagsubok na 75 mm sa lugar na ito ay nagkakahalaga ng 0.4 Ω sa karaniwan. |
| Hukay at konektor ng inspeksyon | 300 mm × 300 mm × 300 mm na hukay ng polimer; konektor na hinang gamit ang exothermic sa IEEE 837 | Mas natatalo ng polimer ang kongkreto sa arid-thermal cycling. Hindi pumasa ang mga mechanical clamp sa impulse-current test sa aming internal bench. |
Ang 0.4 Ω na pagkakaiba sa pagitan ng 75 mm at 100 mm na auger ang pinakamalaking variable sa panig ng pag-install na aming nasukat — at ito ang variable na kinokontrol ng site engineer ng EPC, hindi ng pabrika o ng kemistri ng backfill. Maaaring higpitan ang compounding line mula sa spec desk; hindi ng auger.
9. Paano Ito Kumokonekta sa Pandaigdigang Pagbuo ng Solar — at Bakit Ito Mahalaga para sa Pagkuha ng EPC sa 2026
Ang 3.1 Ω ng planta sa Saudi ay hindi isang outlier. Sa aming mga kargamento mula 2020-2025 para sa mga utility-scale PV sa Gitnang Silangan, Hilagang Africa, Timog-kanlurang US, at panloob na Australia, ang average na resistensya ng pad sa mga wastong tinukoy na instalasyon ay nasa hanay na 2.8 hanggang 3.6 Ω laban sa target na 5 Ω. Ang 0.8 Ω scatter ay hinihimok ng disiplina ng soil band at auger-hole diameter sa panig ng pag-install. Ang pagkakapare-pareho ng backfill-chemistry ay hindi gaanong mahalaga kaysa sa disiplina ng auger-hole diameter — isang natuklasan na ikinagulat ng aming QA team nang i-audit namin ang datos ng retest noong ikalimang taon laban sa mga talaan ng pag-install.
Ang pattern ng field-data na iyon ay salungat sa isang build-out na kasalukuyang ini-install, niPagsubaybay sa IEA-PVPS, mahigit 400 GW ng bagong kapasidad ng PV bawat taon. AngIEA-PVPS Snapshot 2024kinukumpirma na ang pinagsama-samang PV ay lumagpas na sa 2 TW; angIEA Renewables 2024Tinatayang ang utility-scale PV ang mananatiling pinakamalaking kontribyutor sa bagong renewable capacity hanggang 2030. Para sa mga procurement team, ang grounding ay lumipat mula sa isang generic rod-and-clamp line patungo sa isang kinikilalang kategorya ng utility-scale specification — at ang mga supplier na makakagawa ng four-property type-test report ang siyang mananalo sa pagtatanong.
10. Mga Madalas Itanong Mula sa mga Pangkat ng Pagkuha ng EPC
Ano ang isang kemikal na grounding electrode para sa isang solar farm?
Isang baras na bakal na may tanso na naka-install nang patayo at napapalibutan ng isang hygroscopic backfill compound na sumisipsip ng ambient moisture, na nagpapatatag sa resistensya ng electrode sa loob ng maraming taon nang walang manu-manong pagdidilig. Sa planta sa Saudi, 4,200 ang naipadala noong 2020-2022 na may average na 3.1 Ω sa ika-limang taon.
Bakit mahalaga ang maintenance-free earthing para sa mga utility PV?
Ang mga halaman ay sumasaklaw ng sampu hanggang daan-daang ektarya na may libu-libong lokasyon ng elektrod. Ang isang tradisyonal na elektrod na may anim o labindalawang buwang siklo ng pagdidilig ay nag-iiwan sa ari-arian na walang proteksyon kung sakaling lumihis ang iskedyul. Ang paglalagay ng lupa na walang maintenance ay nag-aalis ng siklo.
Anong resistivity ng lupa ang masyadong mataas para sa isang driven rod lamang?
Sa itaas ng humigit-kumulang 1,000 Ω·cm, ang isang nag-iisang driven copper-clad rod ay hindi maaasahang makakaabot sa ilalim ng 5 Ω sa pad nang walang hindi makatwirang bilang ng mga rod o napakalalim na instalasyon. Sa planta sa Saudi, 73% ng array ay nasa 1,000-2,000 Ω·cm band; ang 6% na higit sa 2,000 Ω·cm ay may delta-pattern electrodes.
Aling mga pamantayan ang nalalapat sa kemikal na paglalagay ng lupa sa mga planta ng PV?
IEEE 837para sa mga konektor,IEEE 80 / IEEE 665para sa disenyong istilong substation,IEC 62561-7para sa mga compound ng grounding, atArtikulo 690 ng NFPA 70 (NEC)para sa pag-ground ng sistema ng PV.NEMA GR-1tinatakpan ang mismong baras.
Gaano katagal gumagana ang isang kemikal na elektrod?
Ang isang wastong tinukoy na elektrod ay naghahatid ng matatag na resistance window para sa buong 25 hanggang 30 taong buhay ng disenyo. Kinokontrol ng copper cladding ang galvanic corrosion; nananatiling aktibo ang backfill dahil ito ay hygroscopic. Ang 4,200 electrodes ng planta sa Saudi ay hindi na muling nadidiligan simula nang mai-install.
Nakakatugon ba ang mga kemikal na elektrod sa mga kinakailangan ng NEC 690?
Oo.Artikulo 690 ng NFPA 70 (NEC)sumasaklaw sa grounding ng PV system; isang kemikal na elektrod na may copper-clad core atIEEE 837natutugunan ng mga kagamitan ang kinakailangan.
Paano naiiba ang kemistri ng backfill sa bentonite lamang?
Ang purong bentonite ay hygroscopic ngunit nauubos ang ionic content sa mga tag-init. Ang isang maintenance-free backfill ay nagdaragdag ng electrolyte salt package (karaniwan ay magnesium sulfate) kasama ang isang moisture-retention additive.
Saan dapat ilagay ang mga kemikal na electrode sa isang PV array?
Sa planta sa Saudi: 1,316 sa inverter pad, 168 sa MV pad, 1,890 sa combiner box, 2 sa magkabilang dulo ng 1.4 km DC trunk, 24 sa ESE lightning terminations — 4,200 sa kabuuan. Nag-iiba ang heometriya depende sa lokasyon.
Ano ang pagkakaiba sa pagitan ng isang kemikal na elektrod at isang electrolytic ion ground rod?
Ginagamit nang palitan sa maraming datasheet. Saang aming linya, ang kemikal na elektrod ay gumagamit ng tubo na tanso; angbaras ng lupa na elektrolitikogumagamit ng core na nababalutan ng tanso.
11. Pagtatapos — Ang Hiniling Namin sa Saudi EPC na Ipadala sa Amin sa Unang Araw
Kung ikaw ang EPC project engineer na bukas ang dokumento ng pagkuha, ang minimum na nagpapahintulot sa amin na magbigay ng sipi nang walang anim na linggong paglilinaw ay ang parehong anim na aytem na ipinadala ng Madrid team noong Agosto 2020: ang single-line diagram na may mga lokasyon ng electrode, ang layered Wenner survey sa planadong lalim, ang per-pad at per-grid resistance targets, ang connector standard (karaniwan ayIEEE 837), ang pamantayan ng backfill compound (IEC 62561-7), at ang mga limitasyon ng ESIA.
Para sa isang live na proyekto, ang pinakamabilis na landas ay angpahina ng produkto ng elektrod na pang-grounding ng kemikal, angbaras ng lupa na elektrolitikoatmodyul ng lupamga pahina, o angNangungunang 5mag-blog.Kontakin ang aming export deskpara sa direktang pag-uusap.
Oras ng pag-post: Set-28-2026